• index-img

Canjin ikon Wi-Fi 6E

Canjin ikon Wi-Fi 6E

Wi-Fi ya kasance a kusa da shekaru 22, kuma tare da kowane sabon ƙarni, mun ga manyan nasarori a aikin mara waya, haɗin kai, da ƙwarewar mai amfani.Idan aka kwatanta da sauran fasahohin mara waya, tsarin ƙirar Wi-Fi koyaushe yana da sauri na musamman.

p1Ko da tare da wannan an faɗi, ƙaddamar da Wi-Fi 6E a cikin 2020 lokacin ruwan sha ne.Wi-Fi 6E shine tushen tushen Wi-Fi wanda ke kawo fasaha zuwa rukunin mitar GHz 6 a karon farko.Ba wai kawai wani haɓaka fasahar ho-hum ba;haɓaka bakan ne.

1. Menene bambanci tsakanin WiFi 6E da WiFi 6?
Ma'auni na WiFi 6E daidai yake da WiFi 6, amma kewayon bakan zai fi na WiFi 6 girma. Babban bambanci tsakanin WiFi 6E da WiFi 6 shine WiFi 6E yana da maɗaurin mita fiye da WiFi 6. Baya ga namu na kowa 2.4GHz da 5GHz, yana kuma ƙara rukunin mitar 6GHz, yana ba da ƙarin bakan har zuwa 1200 MHz.Ta hanyar 14 ƙarin tashoshi na 80MHz guda uku da ƙarin tashoshi bakwai na 160MHz suna aiki akan band ɗin 6GHz, suna ba da damar mafi girma don bandwidth mafi girma, saurin sauri da ƙarancin latency.

Mafi mahimmanci, babu wani zobe ko tsangwama a cikin rukunin mitar 6GHz, kuma ba zai zama mai dacewa da baya ba, wanda ke nufin cewa na'urorin da ke goyan bayan WiFi 6E ne kawai za su iya amfani da su, waɗanda za su iya magance matsalolin da cunkoson WiFi ke haifarwa kuma suna raguwa sosai. jinkirin hanyar sadarwa.

2. Me ya sa ƙara 6GHz mita mita?
Babban dalilin da ya sa aka samar da sabuwar mitar mita 6GHz shi ne, muna bukatar mu hada na’urori masu yawa a rayuwarmu, kamar wayoyin hannu, kwamfutar hannu, gidajen wayo, da dai sauransu, musamman a manyan wuraren taruwar jama’a, irin su kantuna, makarantu. da dai sauransu, na'urorin mitar mitar 2.4GHz da 5GHz da ke akwai Ya riga ya cika cunkoso, don haka an ƙara rukunin mitar 6GHz don aikawa da karɓar bayanai tare da 2.4GHz da 5GHz, samar da mafi girman buƙatun zirga-zirgar WiFi da haɗa ƙarin na'urori mara waya.
Ka'idar kamar hanya ce.Mota ɗaya ce kawai ke tafiya, ba shakka tana iya tafiya daidai gwargwado, amma lokacin da motoci da yawa ke tafiya a lokaci guda, yana da sauƙi a bayyana "cukun zirga-zirga".Tare da ƙari na rukunin mitar 6GHz, ana iya fahimtar cewa wannan sabuwar babbar hanya ce tare da layukan fifiko masu yawa waɗanda aka sadaukar don sabbin motoci (Wi-Fi 6E da kuma daga baya).
 
3. Abin da ake nufi ga kamfanoni?
Ba kawai kuna buƙatar ɗaukar maganata ba.Kasashe a duk faɗin duniya suna ci gaba da ɗaukar sabon babban titin 6 GHz.Kuma an fito da sababbin bayanai da ke nuna cewa fiye da na'urorin Wi-Fi 6E 1,000 suna kasuwanci har zuwa ƙarshen Q3 2022. Kamar wannan Oktoban da ya gabata, Apple - ɗaya daga cikin 'yan manyan Wi-Fi 6E riƙe-fita - ya sanar da farkon su. Wi-Fi 6E wayar hannu tare da iPad Pro.Yana da aminci a faɗi cewa za mu ga ƙarin na'urorin Apple da yawa tare da radiyon Wi-Fi 6 GHz a nan gaba kaɗan.
Wi-Fi 6E yana haskakawa a fili a gefen abokin ciniki;amma me hakan ke nufi ga kasuwanci?
Shawarata: Idan kasuwancin ku yana buƙatar haɓaka kayan aikin Wi-Fi, yakamata kuyi la'akari da gaske Wi-Fi 6 GHz.
Wi-Fi 6E yana kawo mana har zuwa 1,200 MHz na sabon bakan a cikin 6 GHz band.Yana ba da ƙarin bandwidth, mafi girman aiki, da kuma kawar da na'urorin fasaha a hankali, duk suna haɗuwa don ba da sauri kuma mafi tursasawa ƙwarewar mai amfani.Zai zama mai taimako musamman tare da manyan wuraren taron jama'a da cunkoson jama'a, kuma za su iya samun ƙarin goyan bayan gogewa mai zurfi kamar AR/VR da bidiyo na 8K ko sabis na rashin jin daɗi kamar telemedicine.

Kada a raina ko kau da kai Wi-Fi 6E
A cewar Allianceungiyar Wi-Fi, sama da samfuran Wi-Fi 6E miliyan 350 ana sa ran shiga kasuwa a cikin 2022. Masu amfani da kayayyaki suna amfani da wannan fasaha cikin ɗimbin yawa, wanda ke haifar da sabon buƙatu a cikin kasuwancin.Tasirinsa da mahimmancinsa a cikin tarihin Wi-Fi ba za a iya faɗi ba, kuma zai zama kuskure idan aka wuce ta.

Duk wata tambaya game da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na wifi, Barka da zuwa tuntuɓar ZBT: https://www.4gltewifirouter.com/


Lokacin aikawa: Afrilu-03-2023